Miaka Kumi Baadaye, Nakukumbuka Babangu!

Standard

Tarehe kamili kama leo miaka kumi iliyopita, jambo lililobadili maisha yangu kabisa lilitokea. Asubuhi Desemba tarehe 2 2001, nilijinyanyua kwenda kufunga mfereji wa maji uliyokuwa ukichuruzika usiku kucha. Baba alikuwa amenikumbusha kuufunga vyema kabla kulala ili maji yatakapofunguliwa usiku katika bomba kuu la jengo letu, yasipate kumwagika. Ni agizo ambalo nilisahau kutimiza na hivyo kulazimika kuamka alfajiri na mapema saa kumi na moja kwenda kuzima. Kibaridi kisicho cha kawaida kilinipiga mwilini na kunifanya kuganda. Nilihisi kuwa kuna jambo lisilo la kawaida linalonitendekea lakini sikujua ni wapi au vipi.

Nilihofia manake nilidhani nitampata baba ameamka kama ilivyokuwa desturi yake ili ajitayarishe kwenda kazini. Laiti ningalijuwa yaliyonisubiri! Nikakwenda mlangoni mwa chumba alimolala baba na kubisha mlango kwa upole. Baba! Baba! Baba! Niliitana lakini sikupata jawabu. Jambo ambalo halikuwa la kawaida.

Kwa utaratibu mkubwa niiliiufungua mlango na kuingia. Nikanyatia kitandani alikolala baba na kuanza kumtikisa huku nikimwita. Niliona kuwa alikuwa amechelewa kuamka ili kujitayarisha kuenda kazini na iwapo angeendelea kulala hivyo basi angechelewa kufika kazini.

“Baba! Amka baba wakati umefika” masikini niliitana nisipate jibu. Jambo lililonipa msukumo wa kumfunua. Lo! Baba alikuwa amelala kwa utulivu na kuunyosha mwili wake kabisa. Alikuwa kasha lala usingizi usiojuwa wakati wake wa kuamka. Kama mchezo tena kwa ghafla, babangu mzazi alikuwa ameaga katika usingizi wake. Niliona dunia yangu ikizunguka na macho karibu yanitoke maanake sikujua pa kuanzia. Asubuhi na mapema vile, na umri wangu mdogo wa miaka kumi na mitatu  tena katika darasa la saba, ningeanzia wapi ilhali familia yetu ilikuwa katika mji tofauti na mimi ndiye niliishi na baba? Ilikuwa mwaka wa 2001. Yaliyofuatia yalibaki kitendawili kwani sikuwahi amini ya kuwa baba yangu alikuwa ameaga hadi mwaka wa 2005!

Sasa napiga darubini yangu nyuma, mengi yamejiri mno katika familia yetu ambayo sina budi kumshukuru Maulana kwa majaliwa yake. Ndiye Mungu mwenye kutujalia neema ndogondogo na neema kubwa kubwa. Babangu akifufuka leo, atashtuka kumpata mwanawe wa kwanza alijitaidi masomoni hadi kukamilisha chuo kikuu na kwa sasa ninachapa kazi! Ajabu maanake aliniwacha katika darasa la saba wakati hata masomo ya msingi sikuwa nimemaliza.  Wenzangu wanaonifuata pia wamejitahidi na kuingia katika vyuo vikuu na wengine kukamilisha masomo ya sekondari.

Zaidi ya  yote, daima namshukuru mamangu mzazi. Amekuwa kipa imara kwetu katika miaka hizi zote na kutia bidii kama za mchwa kuwapa wanawe maisha bora. Isingalikuwa mamangu, nisingelikuwa nilipo. Amekuwa mnara wetu nyakati zote! Alinipa tabasamu na sababu ya kuona siku mpya hata nilipodhani kuwa yote yamekwisha.

One response »

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s